เข้าสู่ระบบผ่าน STEAM

โปรดยอมรับข้อกำหนดและยืนยันว่าคุณมีอายุอย่างน้อย 18 ปี

M4A1-S Fade Pattern Guide: All Seeds & Full Fade Background

คู่มือ M4A1-S Fade ส่อง Pattern และ Seed

บทความ
ต.ค. 28
267 การดู 1 าทีในการอ่าน

แพตเทิร์น #374 ถือเป็นซีดระดับไอคอนิก เนื่องจากเป็น M4A1-S Fade เพียงหนึ่งเดียวที่มีความพิเศษแบบ Full Fade 100% อย่างแท้จริง ในขณะที่ซีดอื่น ๆ ทั้งหมดทำได้สูงสุดเพียง 99% เท่านั้น ส่งผลให้ #374 กลายเป็นแพตเทิร์นเดียวที่มีค่าเปอร์เซ็นต์สีเต็มพิกัด ทั้งนี้ ระบบ Paint Seed จะทำหน้าที่กำหนดตำแหน่งการไล่ระดับของพื้นผิว Fade บนตัวปืน ซึ่งจะเปลี่ยนสัดส่วนของเฉดสีม่วง สีชมพู และสีเหลืองให้แตกต่างกันไปในแต่ละซีด มีผลโดยตรงต่อเปอร์เซ็นต์ Fade ที่คำนวณได้ และกลายเป็นปัจจัยสำคัญที่ขับเคลื่อนมูลค่าของสกินในตลาดซื้อขาย โดย M4A1-S Fade รุ่นนี้มีช่วงค่า Float อยู่ที่ 0.00–0.08 ทำให้มีให้สะสมเฉพาะในสภาพ Factory New และ Minimal Wear เท่านั้น

การจัดอันดับแพตเทิร์น M4A1-S Fade

แพตเทิร์นของ M4A1-S Fade สามารถจัดกลุ่มได้ตามสัดส่วนการไล่เฉดสีที่แต่ละซีดแสดงออกมา ซึ่งความแตกต่างเพียงเล็กน้อยนี้จะมีบทบาทสำคัญอย่างยิ่งเมื่อขึ้นสู่ระดับบนของซีดสะสม เนื่องจากเปอร์เซ็นต์ Fade ที่เพิ่มขึ้นเพียงแค่ไม่กี่เปอร์เซ็นต์ ก็สามารถดันราคาให้พุ่งสูงขึ้นพร้อมบวก “ราคาพรีเมียม (Collector Premium)” สำหรับนักสะสมที่กำลังมองหาชิ้นงานระดับสูงสุดได้อย่างมหาศาล

ระดับ
เปอร์เซ็นต์ Fade
จำนวนซีด
ตัวอย่าง
ราคาพรีเมียม
Tier 1
100%
1
#374
~4 เท่าของราคาพื้นฐาน(เพิ่มประมาณ $1,500)
Tier 2
99%
34
#279, #80, #441, #666, #786
~2 เท่าของราคาพื้นฐาน(เพิ่มประมาณ $200)
Tier 3
95–98%
193
#304, #547, #3, #12, #19
~1.2 เท่า(เพิ่มประมาณ 40–80)
Tier 4
90–94%
245
#13, #10, #55, #161, #56
เล็กน้อย(สูงสุด +10–20 สำหรับค่า Float ต่ำ)
Tier 5
80–89%
529
#929, #943, #123, #739
ไม่มี(ซื้อขายที่ราคาต่ำสุดของตลาด)

แต่ละระดับไม่มีราคาพรีเมียมที่ตายตัว เนื่องจากราคาขายจริงในตลาดจะผันผวนไปตามปัจจัยเฉพาะตัว เช่น ค่า Float, ความต้องการในตลาดต่อซีดแพตเทิร์นนั้น ๆ รวมถึงสภาวะเศรษฐกิจการเทรดโดยรวมในปัจจุบัน ขณะที่ M4A1-S Fade เวอร์ชัน Souvenir แม้จะใช้อัลกอริทึมของซีดแพตเทิร์นแบบเดียวกับรุ่นปกติ แต่โครงสร้างมูลค่าจะมีความซับซ้อนมากกว่า เพราะต้องนำมูลค่าของสติกเกอร์การแข่งขัน Major ตลอดจนทีมและผู้เล่นที่ติดอยู่บนตัวปืนมาคำนวณร่วมด้วย

Full Fade 100%: แพตเทิร์น 374

The 100% Full Fade: Pattern 374
  • แพตเทิร์น: 374
  • ช่วงราคา: ตั้งแต่ $800 สำหรับ Factory New ถึง $2,100 สำหรับ Minimal Wear (บวกค่าพรีเมียมประมาณ 510–1,930 ณ เดือนกันยายน 2026)

แพตเทิร์น #374 เป็นซีดเดียวของ M4A1-S Fade ที่ให้ค่า Fade 100% อย่างแท้จริง ในขณะที่แพตเทิร์นอื่น ๆ ทั้งหมดไปได้สูงสุดเพียง 99% เท่านั้น ส่งผลให้ #374 ครองอันดับหนึ่งอย่างชัดเจน และได้รับมูลค่าพรีเมียมจากนักสะสมสูงกว่าแพตเทิร์น Fade ทั่วไปอย่างมาก

สกินในสภาพ Minimal Wear มีราคาสูงกว่าอย่างเห็นได้ชัด เนื่องจากมีช่วงค่า Float ที่จำกัดเฉพาะ 0.07–0.08 เท่านั้น ทำให้มีจำนวนหมุนเวียนในตลาดน้อยและหายากกว่าเวอร์ชัน Factory New อย่างมหาศาล ทั้งนี้ ราคาอาจมีการเปลี่ยนแปลงไปตามอุปทาน ความต้องการ และข้อตกลงในการซื้อขายแต่ละครั้ง ตัวเลขข้างต้นจึงควรใช้เป็นข้อมูลอ้างอิงของสภาวะตลาดในปัจจุบัน

แพตเทิร์น “Fake Full Fade” 99%

99% «Fake Full Fade» Patterns
  • แพตเทิร์น: #57, #73, #80, #110, #112, #140, #156, #245, #279, #292, #307, #336, #352, #360, #382, #441, #449, #463, #467, #478, #518, #555, #565, #576, #613, #666, #774, #783, #785, #786, #873, #895, #926, #957
  • ช่วงราคา: ตั้งแต่ $420 สำหรับ Factory New ถึง $830 สำหรับ Minimal Wear (บวกค่าพรีเมียมประมาณ 200–500 ณ เดือนกันยายน 2026)

ซีด 99% Fade ส่วนใหญ่แทบจะแยกออกจากแพตเทิร์น #374 (100% Full Fade) ได้ยากมากเมื่อมองภายในเกม โดยจุดต่างทางสายตาที่สำคัญจะอยู่บริเวณปลายเฉดสีม่วง ซึ่งซีดที่มีเปอร์เซ็นต์ Fade สูงจะครอบคลุมพื้นที่สีม่วงลากยาวมาจนถึงโครงปืนส่วนบนและบริเวณรอบศูนย์หลังอย่างชัดเจน

ราคาพรีเมียมของกลุ่มนี้จะคำนวณจากแพตเทิร์นโดยตรง โดยเปรียบเทียบกับ M4A1-S Fade รุ่นทั่วไปที่มีระดับการสึกหรอและค่า Float ใกล้เคียงกัน อย่างไรก็ตาม ตัวเลขนี้ไม่ใช่ราคาบวกเพิ่มที่ตายตัว เนื่องจากซีด 99% แต่ละหมายเลขอาจมีการซื้อขายด้วยราคาพรีเมียมที่แตกต่างกันตามความต้องการของตลาด ขณะที่สติกเกอร์มูลค่าสูงที่ติดอยู่บนตัวปืนก็สามารถเพิ่มราคาสุดท้ายแยกต่างหากได้เช่นกัน

หากต้องการยืนยันหมายเลขแพตเทิร์น Fade ที่แน่นอน ให้เปิดสกินในคลัง Steam หรือหน้าประกาศขายบน Steam Community Market จากนั้นคลิกขวาที่ “Inspect in Game” (ตรวจสอบในเกม) แล้วคัดลอกลิงก์ไปวางในเครื่องมือตรวจสอบสกินของบุคคลที่สามเพื่อเช็กค่า Paint Seed หรือ Pattern Template แล้วนำมาเปรียบเทียบกับรายชื่อซีด 99% ข้างต้น เนื่องจากการดูจากภาพหน้าจออาจทำให้แยกแยะความแตกต่างระหว่าง Fade 99% และ 100% ได้ยากเกินไป

แพตเทิร์น Fade ทั้งหมด: 98–80%

  • ช่วงราคา: ประมาณ 175–290 (โดยซีดที่ดีกว่าในกลุ่ม 98–95% อาจมีมูลค่าแพตเทิร์นพรีเมียมเพิ่มขึ้นประมาณ 50–150 ณ เดือนกันยายน 2026)

กลุ่มแพตเทิร์นที่มีเปอร์เซ็นต์ตั้งแต่ 98% ลงมาจนถึง 80% คิดเป็นสัดส่วนเกือบทั้งหมดของซีด M4A1-S Fade ที่หมุนเวียนอยู่ในตลาด โดยกลุ่มระดับสูง (98–95%) จะยังคงรักษาพื้นที่สีม่วงไว้บนโครงปืนส่วนบนได้ค่อนข้างดี ในขณะที่กลุ่มที่มีเปอร์เซ็นต์ต่ำลงเรื่อย ๆ จะค่อย ๆ สูญเสียเฉดสีม่วงและถูกแทนที่ด้วยสีเหลืองและชมพู

เนื่องจากช่วงนี้ประกอบด้วยหมายเลขซีดหลายร้อยแบบ ทำให้ราคาซื้อขายจริงมีความแตกต่างกันค่อนข้างมาก แม้จะเป็นสกินในสภาพการสึกหรอที่ใกล้เคียงกันก็ตาม ดังนั้น ผู้เล่นจึงควรตรวจสอบค่า Paint Seed ที่แน่นอนก่อนทำการเปรียบเทียบราคาประกาศขายทุกครั้ง เพื่อให้ประเมินมูลค่าได้อย่างแม่นยำที่สุด

Fade 98–95%

98-95% Fade

98%: #86, #94, #107, #108, #125, #148, #172, #209, #210, #236, #251, #263, #275, #278, #304, #312, #317, #331, #345, #353, #362, #368, #391, #393, #410, #411, #419, #425, #429, #432, #436, #447, #468, #474, #511, #534, #535, #547, #550, #564, #575, #582, #584, #603, #648, #652, #670, #690, #692, #702, #715, #731, #759, #770, #795, #807, #831, #846, #849, #870, #897, #915, #946, #959, #961, #962, #972

97%: #3, #14, #35, #41, #64, #88, #91, #99, #100, #103, #113, #116, #124, #126, #131, #164, #168, #177, #186, #232, #280, #319, #344, #383, #446, #451, #460, #493, #508, #538, #563, #602, #610, #620, #624, #644, #674, #735, #756, #757, #819, #829, #836, #867, #872, #922, #936, #952, #954

96%: #12, #17, #22, #36, #89, #128, #196, #197, #198, #202, #204, #207, #216, #229, #241, #247, #311, #346, #347, #350, #356, #357, #365, #366, #396, #435, #481, #577, #581, #615, #626, #641, #654, #675, #700, #740, #790, #830, #860, #886, #923, #987

95%: #19, #58, #59, #66, #109, #122, #137, #142, #165, #194, #237, #266, #268, #302, #324, #403, #448, #475, #487, #509, #545, #573, #601, #628, #694, #699, #706, #744, #769, #800, #864, #919, #958, #986, #995

Fade 94–90%

94-90% Fade

94%: #13, #24, #31, #33, #38, #40, #45, #90, #95, #102, #121, #149, #212, #224, #243, #255, #281, #320, #349, #355, #369, #379, #385, #464, #472, #484, #500, #531, #533, #539, #559, #579, #599, #617, #630, #639, #667, #677, #716, #737, #741, #752, #806, #815, #818, #837, #841, #899, #913, #948, #968

93%: #10, #15, #67, #87, #105, #118, #119, #135, #138, #171, #223, #225, #288, #321, #333, #339, #342, #404, #406, #462, #480, #489, #519, #558, #591, #597, #634, #687, #719, #758, #777, #797, #832, #855, #859, #888, #928, #956, #971, #974, #977, #983, #997, #998

92%: #55, #65, #79, #81, #82, #84, #96, #104, #114, #132, #211, #215, #252, #258, #260, #298, #329, #367, #392, #409, #422, #434, #445, #470, #510, #523, #552, #585, #593, #629, #679, #711, #724, #730, #771, #781, #804, #810, #824, #839, #843, #850, #863, #874, #880, #883, #930, #932, #984, #999

91%: #47, #161, #193, #218, #228, #239, #254, #261, #308, #384, #395, #405, #414, #416, #433, #477, #482, #540, #551, #560, #570, #572, #589, #604, #608, #621, #636, #638, #643, #649, #665, #697, #707, #794, #796, #823, #862, #885, #909, #924, #925, #931, #939, #950, #964, #990

90%: #56, #61, #72, #117, #143, #152, #170, #199, #214, #220, #248, #276, #309, #316, #322, #361, #363, #371, #388, #413, #421, #459, #465, #483, #496, #501, #517, #536, #569, #607, #614, #637, #651, #656, #660, #669, #680, #695, #720, #726, #727, #743, #766, #801, #826, #835, #842, #845, #856, #879, #889, #910, #914, #985

Fade 89–85%

89-85% Fade

89%: #42, #46, #49, #101, #145, #153, #174, #190, #201, #205, #238, #257, #287, #289, #299, #417, #426, #498, #506, #514, #556, #568, #578, #590, #600, #616, #633, #653, #683, #696, #701, #708, #718, #725, #728, #747, #792, #809, #825, #827, #875, #877, #882, #905, #911, #929, #951, #953, #966, #981, #988, #989

88%: #0, #1, #27, #37, #51, #92, #139, #169, #181, #203, #222, #233, #246, #284, #314, #376, #397, #455, #503, #504, #512, #530, #574, #681, #704, #712, #722, #751, #767, #768, #828, #834, #906, #908, #927, #940, #943

87%: #18, #68, #71, #111, #146, #154, #155, #213, #217, #293, #306, #330, #370, #399, #452, #456, #461, #479, #527, #561, #571, #611, #618, #635, #686, #745, #746, #753, #760, #775, #789, #808, #821, #852, #893, #965, #979

86%: #2, #28, #43, #52, #74, #129, #133, #157, #160, #180, #189, #221, #274, #285, #297, #301, #303, #327, #328, #373, #408, #412, #420, #440, #453, #466, #497, #505, #521, #532, #557, #587, #588, #609, #612, #661, #689, #703, #713, #714, #721, #723, #732, #754, #764, #765, #788, #791, #817, #840, #847, #848, #869, #871, #892, #907, #921, #941, #944, #949, #960, #970, #973, #996

85%: #6, #16, #44, #48, #69, #76, #77, #159, #184, #200, #208, #235, #242, #250, #253, #267, #295, #310, #315, #359, #364, #394, #398, #400, #415, #450, #454, #471, #473, #499, #502, #528, #537, #554, #566, #580, #586, #606, #627, #632, #655, #658, #672, #684, #710, #734, #736, #742, #762, #787, #805, #811, #812, #814, #822, #866, #884, #896, #898, #902, #912, #918, #933, #947, #963, #967, #975, #976, #978, #994

Fade 84–80%

84-80% Fade

84%: #20, #25, #32, #39, #54, #85, #98, #134, #162, #173, #176, #226, #273, #300, #313, #326, #332, #343, #348, #354, #372, #418, #424, #437, #476, #486, #488, #492, #520, #529, #592, #622, #625, #671, #673, #676, #678, #688, #779, #816, #894, #901, #916, #938, #980, #992

83%: #5, #9, #83, #93, #123, #141, #191, #195, #256, #265, #272, #296, #337, #341, #457, #513, #524, #526, #541, #619, #647, #705, #717, #729, #733, #763, #778, #820, #857, #942, #982, #1000

82%: #4, #7, #29, #34, #50, #62, #97, #106, #120, #136, #144, #147, #151, #175, #187, #249, #259, #264, #277, #325, #340, #351, #358, #378, #380, #401, #407, #423, #431, #443, #458, #469, #495, #516, #544, #567, #631, #640, #642, #645, #685, #691, #693, #738, #748, #755, #784, #793, #844, #854, #858, #861, #868, #876, #890, #900, #934, #935, #991

81%: #8, #21, #70, #166, #179, #183, #185, #188, #227, #231, #244, #283, #290, #318, #335, #381, #387, #389, #427, #439, #444, #491, #507, #525, #543, #562, #595, #623, #659, #662, #749, #772, #773, #780, #833, #838, #878, #881, #887, #993

80%: #11, #23, #26, #30, #53, #60, #63, #75, #78, #115, #127, #130, #150, #158, #163, #167, #178, #182, #192, #206, #219, #230, #234, #240, #262, #269, #270, #271, #282, #286, #291, #294, #305, #323, #334, #338, #375, #377, #386, #390, #402, #428, #430, #438, #442, #485, #490, #494, #515, #522, #542, #546, #548, #549, #553, #583, #594, #596, #598, #605, #646, #650, #657, #663, #664, #668, #682, #698, #709, #739, #750, #761, #776, #782, #798, #799, #802, #803, #813, #851, #853, #865, #891, #903, #904, #917, #920, #937, #945, #955, #969

เมื่ออยู่ที่ประมาณ 85% หรือต่ำกว่า สีม่วงส่วนใหญ่จะหายไปจากโครงปืนส่วนบนและไปกระจุกตัวใกล้ส่วนท้ายของปืนไรเฟิลมากขึ้น ราคาพรีเมียมของแพตเทิร์นในกลุ่มระดับล่างเหล่านี้มักไม่แน่นอน ดังนั้น Paint Seed ค่า Float และราคาขายล่าสุดของซีดเดียวกันหรือซีดที่ใกล้เคียงกัน จึงมีความสำคัญมากกว่าดูจากเปอร์เซ็นต์เพียงอย่างเดียว

แพตเทิร์นที่แย่ที่สุด: #739(80%)

The Worst Pattern: #739 (80%)
  • ช่วงราคา: ประมาณ $160 สำหรับ Factory New และ $300 สำหรับ Minimal Wear ณ เดือนกันยายน 2026

แพตเทิร์น #739 จัดอยู่ในกลุ่มระดับ Fade ต่ำสุดที่ 80% โดยราคาซื้อขายจะขึ้นอยู่กับระดับการสึกหรอ ค่า Float และมูลค่าพื้นฐานของ M4A1-S Fade ในตลาดเป็นหลัก ลักษณะเด่นคือเฉดสีม่วงแทบจะไม่ปรากฏให้เห็นบนตัวปืนหลัก ในขณะที่สีชมพูจะครอบคลุมพื้นที่ส่วนใหญ่ของไล่สีที่มองเห็นได้ และเมื่อเข้าใกล้บริเวณปลายท่อเก็บเสียง ค่า Fade จะลดลงอย่างมากจนเผยให้เห็นเนื้อผิวโครเมียมด้านล่าง ส่งผลให้บริเวณดังกล่าวมีลักษณะเป็นสีเงินเด่นชัด แพตเทิร์นนี้ไม่มีราคาพรีเมียมที่ตลาดให้การยอมรับเป็นพิเศษ แตกต่างจากแพตเทิร์น #374 หรือกลุ่มเปอร์เซ็นต์สูงที่มักได้มูลค่าเพิ่มจำนวนมากจากตัวซีด ทำให้โดยทั่วไปแล้ว #739 จะถูกซื้อขายกันในราคาที่ใกล้เคียงกับราคาพื้นฐานของตลาด (Market Price) ทั่วไป

ค่า Float และระดับการสึกหรอ

ช่วงค่า Float ของ M4A1-S Fade จะถูกจำกัดไว้เฉพาะ 0.00–0.08 เท่านั้น ทำให้สกินรุ่นนี้มีวางจำหน่ายในตลาดเพียง 2 ระดับสภาพการสึกหรอ คือ Factory New (0.00–0.07) และ Minimal Wear (0.07–0.08) โดยเมื่อค่า Float เพิ่มสูงขึ้น รอยขีดข่วนบริเวณโครงปืนส่วนบนจะเริ่มปรากฏให้เห็นได้อย่างชัดเจน เนื่องจากพื้นผิวการไล่เฉดสี (Fade) ไม่มีลวดลายหรือรายละเอียดทางภาพที่ช่วยบดบังบาดแผลเหมือนสกินประเภทอื่น รอยถลอกบนพื้นผิวสีเนียนสะอาดยามกระทบแสงจึงดูโดดเด่นและสังเกตได้ง่ายเป็นพิเศษ แม้ว่าสกินในสภาพ Minimal Wear จะมีร่องรอยการสึกหรอมากกว่า แต่ในปัจจุบันกลับมีราคาซื้อขายที่ แพงกว่าสภาพ Factory New อย่างเห็นได้ชัด สาเหตุหลักมาจากเรื่องของ ปริมาณอุปทานในตลาด (Market Supply) เนื่องจาก Minimal Wear ถูกจำกัดอยู่ในช่วงค่า Float ที่แคบมากเพียง 0.07–0.08 จึงมีโอกาสดร็อปหรือสุ่มได้ยากกว่ามาก ทั้งนี้ ค่า Float ก็ยังคงเป็นปัจจัยสำคัญในการตัดสินราคาภายในสภาพเดียวกัน โดยเฉพาะเมื่อนำมาเปรียบเทียบระหว่างสกินที่มีหมายเลข Pattern Seed เดียวกัน

วิธีรับ M4A1-S Fade

M4A1-S Fade จัดเป็นส่วนหนึ่งของ The Sport & Field Collection โดยไม่เคยถูกบรรจุไว้ในกล่องอาวุธใด ๆ ทั้งสิ้น และปัจจุบันไม่สามารถหาดร็อปสกินใหม่ผ่านระบบ Armory ได้อีกต่อไป เนื่องจาก Valve ได้ถอดคอลเลกชันนี้ออกจากระบบหมุนเวียนอย่างเป็นทางการตั้งแต่วันที่ 8 กรกฎาคม 2026 ส่งผลให้อุปทานทั้งหมดในตลาดเวลานี้มาจากสกินที่มีการสะสมไว้ก่อนหน้าหรือเกิดจากการทำสัญญา Trade Up เท่านั้น

  • การซื้อผ่าน Marketplace นับเป็นช่องทางที่สะดวกและตรงจุดที่สุด ช่วยให้คุณสามารถตรวจสอบและคัดเลือกค่า Float รวมทั้ง Pattern Seed ที่ต้องการได้อย่างแม่นยำก่อนตัดสินใจลงทุน
  • การใช้สัญญา Trade Up โดยรวบรวมสกินระดับ Classified จำนวน 10 ชิ้นจาก The Sport & Field Collection จะการันตีผลลัพธ์เป็นไอเทมระดับ Covert หนึ่งเดียวของคอลเลกชันอย่าง M4A1-S Fade ทว่าแนวทางนี้มักมาพร้อมต้นทุนที่สูงกว่า มีความเสี่ยงด้านความผันผวนของราคา และไม่สามารถกำหนดหรือเลือกซีดล่วงหน้าได้เลย

คำถามที่พบบ่อย

  • แพตเทิร์น Full Fade ของ M4A1-S Fade คือหมายเลขใด?

    แพตเทิร์น #374 เป็นซีดเดียวของ M4A1-S Fade ที่มี Fade 100% อย่างแท้จริง ซีดอื่นทั้งหมดไปได้สูงสุดเพียง 99%

  • แพตเทิร์น M4A1-S Fade ที่ดีที่สุดมีอะไรบ้าง?

    แพตเทิร์น #374 อยู่ในอันดับหนึ่งด้วย Fade 100% ตามมาด้วยซีด 34 แบบในกลุ่ม 99% ซีด 99% ที่ได้รับการจัดอันดับสูงที่สุดบางส่วน ได้แก่ #279, #80, #441, #666 และ #786

  • สามารถแยก Fade 99% กับ 100% ภายในเกมได้หรือไม่?

    ในกรณีส่วนใหญ่ ความแตกต่างระหว่าง 99% และ 100% สังเกตได้ยากภายในเกม แม้จะมองในระยะใกล้ก็ตาม จำเป็นต้องตรวจสอบ Paint Seed ที่แน่นอนเพื่อยืนยันว่าสกินเป็นแพตเทิร์น #374 หรือไม่

  • แพตเทิร์น M4A1-S Fade ที่แย่ที่สุดคือหมายเลขใด?

    แพตเทิร์น #739 อยู่ในกลุ่ม Fade ต่ำสุดที่ 80% และมักใช้เป็นเกณฑ์อ้างอิงสำหรับแพตเทิร์นระดับล่าง มีพื้นที่สีม่วงน้อยมากเมื่อเทียบกับแพตเทิร์นที่มีเปอร์เซ็นต์ Fade สูงกว่า

  • M4A1-S Fade ราคาเท่าไร?

    ณ เดือนกันยายน 2026 สกินทั่วไปบน Marketplace ที่ใช้เงินจริงมีมูลค่าประมาณ 170–200 สำหรับ Factory New และ 200–225 สำหรับ Minimal Wear ซีด High Fade อาจมีราคาสูงกว่านี้มาก โดยแพตเทิร์น #374 มีราคาพรีเมียมของแพตเทิร์นสูงที่สุด

  • สามารถเปิดกล่องเพื่อรับ M4A1-S Fade ได้หรือไม่?

    M4A1-S Fade รุ่นปกติ ไม่สามารถเปิดได้จากกล่องอาวุธ The Sport & Field Collection ถูกนำออกจาก Armory แล้วเช่นกัน ส่วนเวอร์ชัน Souvenir มีแยกต่างหากผ่านไอเทมของที่ระลึกจาก Major

  • จะตรวจสอบแพตเทิร์น M4A1-S Fade ได้อย่างไร?

    คัดลอกลิงก์ตรวจสอบสกินจากคลัง Steam หรือประกาศขายในตลาด แล้วนำไปวางใน เครื่องมือตรวจสอบแพตเทิร์น CS2 ตรวจสอบ Paint Seed จากนั้นเปรียบเทียบหมายเลขดังกล่าวกับรายการเปอร์เซ็นต์ Fade

แหล่งที่ต้องการ

Add skin.club community on google
เพิ่มชุมชน skin.club
บน Google

แชร์

มาทายผลการแข่งขัน Major กัน!

เราคือชุมชนของแฟนเกม CS2 และคนรักสกิน
เข้าร่วมเครือข่ายสังคมออนไลน์

ใน Skin.Club คุณสามารถพบกล่องสำหรับทุกรสนิยม รวมถึงกล่องพิเศษที่สร้างขึ้นโดยชุมชน

จดหมายของคุณถูกส่งแล้ว กรุณาตรวจสอบอีเมลของคุณสำหรับข้อมูลเพิ่มเติม